Aisha Yesufu So Pé Peter Obi Ní Lákòókò Ìjọba Kanṣoṣo

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Aisha Yesufu So Pé Peter Obi Ní Lákòókò Ìjọba Kanṣoṣo

Abuja, Nigeria — Olùtajà ẹ̀tọ́ àwọn aráàlú àti olórí African Democratic Congress (ADC), Aisha Yesufu, ti sọ pé aṣáájú olóṣèlú Peter Obi ti ṣe ìlérí pé kó ní ṣiṣẹ́ fún ọ̀pọ̀ ọdún gẹ́gẹ́ bí ààrẹ, ṣùgbọ́n fún ìjọba kan ṣoṣo nìkan, àti pé yóò tako ó gidigidi tí ó bá fẹ́ gba ìpò kejì.

Ní ìbánisọ̀rọ̀ rẹ lórí Arise TV ní Mọ́nde, Yesufu sọ pé ó jẹ́ tirẹ̀ tó fi mọ̀ pé Obi ṣe ìlérí ìjọba kanṣoṣo lẹ́yìn ìdìbò 2023. Ó fi ìdí múlẹ̀ pé Obi sọ ìlérí náà ní ọdún 2022, tí ó sì tún sọ lẹ́yìn ìdìbò, tí ó fi hàn pé ìtẹ́lọ́run àti ìmúra rẹ̀ jẹ́ ohun pàtàkì.

“Yesufu sọ pé Obi ní ìfẹ́ láti fi àṣẹ tó péye sílẹ̀ dípò kíkó agbára pọ̀ ju,” ó sì fi wé àwọn aṣáájú bí Nelson Mandela àti Lee Kuan Yew, tí wọ́n jẹ́ apẹẹrẹ ìjọba tó dá lórí iṣẹ́ ju àkókò ọdún lọ.

Olùtajà ẹ̀tọ́ aráàlú náà tún sọ pé ìdánilójú rẹ̀ wà nínú ìlérí Obi torí pé ó fẹ́ kí àwọn aṣáájú tó kù ní àjọṣe ìjọba lè ṣe àṣeyọrí tó dá lórí ìmúlò àjọṣepọ̀ àtàwọn ìpinnu tó ní ìtẹ̀lọ́run orílẹ̀-èdè.

Yesufu tún jẹ́ kí ó ye wa pé yóò tako Obi tí ó bá kọ́ ìlérí ìjọba kanṣoṣo — ìpinnu tí ó ti jẹ́ kó ye gbogbo ènìyàn fún oṣù mẹ́ta sẹ́yìn, nígbà tí Obi ń mura sílẹ̀ fún ìdìbò 2027 pẹ̀lú ADC.

Àwọn amọ̀ràn ìṣèlú sọ pé ọ̀rọ̀ Yesufu yìí fi hàn pé ó ń ṣẹlẹ̀ ìjà ìmọ̀lára nínú ẹgbẹ́ olódì nípa ìfẹ́ àṣẹ àti ètò ìṣèlú, nígbà tí ìdìbò gẹ́gẹ́ bí 2027 ń bọ́.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.