Nigeria TV Info
Gómìnà Zamfara ń Ronú Lórí Ìyípadà Ẹgbẹ́ Nígbà tí Àkókò INEC ń Bọ
GUSAU, Nàìjíríà – Gómìnà Dauda Lawal ti Ìpínlẹ̀ Zamfara ń rò láti fi Peoples Democratic Party (PDP) sílẹ̀ kí ó darapọ̀ mọ́ All Progressives Congress (APC) bí àkókò ìdìbò INEC ṣe ń bọ.
Àwọn orísun sọ pé àwọn olórí APC ní Abuja ti ń bẹ Gómìnà Lawal pé kí ó gba tikẹ́ẹ̀tì gómìnà fún ìdìbò 2027 tàbí kí ó gba àwọn ipò olóṣèlú tó ṣe pàtàkì bá a bá yí ẹgbẹ́ padà. Ìròyìn tún sọ pé ó lè ní iṣakoso 40% àwọn ipò olóṣèlú ní ìpínlẹ̀ náà, àwọn 60% yòókù yóò pin láàárín àwọn alákóso APC míì.
Ṣùgbọ́n, Gómìnà Lawal sọ pé ìpinnu rẹ̀ yóò dá lórí ìpinnu ìjọba ìdájọ́ tó ń lọ láàrín PDP nípa olórí àti ìtẹ̀síwájú àjọyọ̀ Nọ́vẹ́mbà 2025 ní Ibadan. Ó sọ pé ìpinnu Court of Appeal ni yóò sọ bóyá yóò bá PDP dúró tàbí kó darapọ̀ mọ́ APC.
Àwọn alákóso PDP ní pé Gómìnà Lawal kì yóò fi ẹgbẹ́ náà sílẹ̀ tí ìṣòro inú ẹgbẹ́ kò bá yá. Ní àkókò kan náà, INEC ti fi ìkìlọ̀ hàn pé àwọn ìjà àtàwọn àríyá inú ẹgbẹ́ lè dènà ìṣètò ìdìbò bí àkókò àwọn ìdìbò inú ẹgbẹ́ ṣe ń bọ.
Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí ṣẹlẹ̀ ní àkókò tí ọ̀pọ̀ gómìnà àti àwọn olóṣèlú ń ṣe àtúnṣe ipò wọn níwájú ìdìbò àpapọ̀ 2027.
Àwọn àsọyé