Tinubu Ati Iyawo Rẹ Tẹ́yìn Pastor Enoch Adeboye Lórí Ọdún Ìbí 84 Rẹ

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Tinubu Ati Iyawo Rẹ Tẹ́yìn Pastor Enoch Adeboye Lórí Ọdún Ìbí 84 Rẹ

Ààrẹ Nàìjíríà, Bola Ahmed Tinubu, pẹ̀lú Ìyàwó rẹ, Oluremi Tinubu, ti fi ayọ̀ àti ìbáṣepọ̀ hàn sí Olùdarí Gbogbogbo ti Redeemed Christian Church of God, Pastor Enoch Adeboye, ní àkókò tí ó ti pé ọdún 84.

Nínú ìkíni tí wọ́n rán sí ọ̀dọ̀ rẹ, Ààrẹ àti Ìyàwó rẹ ṣàlàyé pé Pastor Adeboye jẹ́ ìbùkún ńlá fún Nàìjíríà, tí wọ́n sì yìn ìmúlò rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí olùkọ́ ọkàn àti ìsọ̀kan ẹ̀sìn tó ti ní ipa tó lágbára lórí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ní orílẹ̀-èdè náà àti ní gbogbo agbára ayé.

Wọ́n tún ṣàpèjúwe “Daddy G.O.” gẹ́gẹ́ bí ìpìlẹ̀ ọkàn tí ó ń ṣe àdúrà fún Nàìjíríà àti àwọn ará rẹ, tí wọ́n sì yìn ìfaramọ́ rẹ̀ sí ìmúlò ẹ̀sìn Kristi àti ìṣe àṣeyọrí fún ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè.

Ìkíni náà tún tọ́ka sí bí Pastor Adeboye ṣe ní ipa tó lágbára ní ọ̀rọ̀ ìdílé, ìlera, ẹ̀kọ́ àti ìdàgbàsókè ìṣèjọba ọ̀rọ̀ ajé, tí ó ti ràn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn lọ́wọ́.

Ààrẹ Tinubu àti Ìyàwó rẹ gbàdúrà pé kí Ọlọ́run fi àlàáfíà àti agbára fún Pastor Adeboye, kí ó lè tẹ̀síwájú láti kó ipa rere sílẹ̀ fún ìjọ àti ìlú.

Pastor Adeboye, tí ó ti jẹ́ olùdarí RCCG látọ́dún 1981, jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn olùkọ́ Kristi tí ó ní ipa jù lọ ní Afirika, pẹ̀lú ìtànkálẹ̀ RCCG sí orílẹ̀-èdè tó ju 190 lọ káàkiri ayé.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.