Nigeria TV Info
E-Transmission: Bawo ni Àṣàyàn Manual Ṣe N Ṣí Ilẹ̀kun Fún Ìtanilólù, Ìṣàkóso Àbájáde — Kenneth Okonkwo
Ọmọ ìṣàkóso àtijọ́ ti Labour Party Presidential Campaign Council, Kenneth Okonkwo, ṣàlàyé pé kí a fi àṣàyàn ọwọ́ sílẹ̀ lẹ́gbẹ̀ẹ́ àtẹ̀jáde ẹlẹ́rọ̀ọ̀ni le fa àṣìṣe àti ìtanilólù nínú ìbò ní Naijiria.
Okonkwo sọ̀rọ̀ yìí nígbà tí ìjíròrò ń lọ lórí àtẹ̀jáde ẹlẹ́rọ̀ọ̀ni lẹ́gbẹ̀ẹ́ Independent National Electoral Commission (INEC). Ó fi hàn pé lílo àṣàyàn ọwọ́ gẹ́gẹ́ bí ìpamọ́ le jẹ́ kó rọrùn fún àwọn olóṣèlú láti yí àwọn àbájáde padà.
Ó tún sọ pé àtẹ̀jáde ẹlẹ́rọ̀ọ̀ni ń mu ìtẹ́lọ́run, dín ìfarapa ènìyàn kù, tí ó sì ń ṣàfihàn ìgbàgbọ́ àwọn olùdìbò. Ṣùgbọ́n, bí àṣàyàn ọwọ́ bá wà láìsí ìlànà tó lágbára, ó lè ṣe àkóbá ìdánilójú ìbò.
Àwọn àsọyé