Nigeria TV Info
AMẸRIKA ṢE ÀTAKỌ́ LẸ́RỌ́ LỌ́RỌ́N ISLAMIC STATE NÍ NÁÌJÍRÍÀ — TRUMP
Àwọn ológun Amẹrika ti ṣe ìkọlu afẹ́fẹ́ sí orí àwọn ẹgbẹ́ ọ̀tá tó jẹ́ mọ́ Islamic State ní àríwá Nàìjíríà, gẹ́gẹ́ bíi Ṣàkáṣepọ̀ Donald Trump ti sọ.
Ìkọlu náà, tí a ṣe pẹ̀lú ìfowósowọ́pọ̀ àwọn agbofinró Nàìjíríà, fọ àwọn ibùdó, ibi ìpamọ́ ìbọn àti ọkọ ayọ́kẹ́lẹ́ tí wọ́n fi ń ṣiṣẹ́.
Ológun Nàìjíríà sọ pé ètò ìkọlu yìí jẹ́ àkúnya ńlá sí àwọn ẹgbẹ́ ISWAP tó ń fa ìdààmú ní agbègbè Tàfíkun Chadi, tí a sì lo dróònù láti dín àrùn àwọn aráàlú kù.
Trump fi kún un pé Amẹrika yóò bá Nàìjíríà ṣiṣẹ́ lọ́wọ́lọ́wọ́ láti dojukọ ìfarapa ìkànìyàn, ṣùgbọ́n ó tún ròyìn pé a gbọ́dọ̀ darapọ̀ ogun pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ ìnùdídùn àti ìtúnṣe ìlú.
Àwọn amòye nípa ààbò sì kilọ̀ pé àwọn oníjàkadì lè gbìyànjú ìfarahàn àfiyèsí, wọ́n sì bẹ̀bẹ̀ fún ìmúlò ìfọ̀rọ̀wérọ̀ ìtànà, àbójútó ààlà àti ìmọ̀ràn sí ìdílé láti dènà ìfarapa tuntun.
Àwọn àsọyé