Nigeria TV Info
Àwọn Oníjàǹdá Kò Ṣe Àfihàn Ẹ̀sìn Kankan — Tambuwal
Àtẹ̀yìnwá Gómìnà ìpínlẹ̀ Sokoto àti Àtẹ̀yìnwá Alákóso Ilé Àṣòfin Àwùjọ, Aminu Waziri Tambuwal, sọ pé ìṣe oníjàǹdá àti ìkórira àtàwọn ìṣe ìbànújẹ kò ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ẹ̀sìn kankan, ó sì tẹ̀síwájú pé kí wọ́n má jẹ́ kí àwọn olè lo orúkọ ẹ̀sìn fún ìtìjú.
Tambuwal sọ ìsọ̀rọ̀ yìí nígbà tó ń bá àwọn olùdarí ẹ̀sìn àti àwọn alákóso àwùjọ sòrò lórí ààbò àti ìbáṣepọ̀ ẹ̀sìn, tí ó sì sọ pé ìṣe oníjàǹdá kó àwọn ìtòsí ìmọ̀lára ìbáṣepọ̀ àti ìtẹ̀síwájú ẹ̀sìn rárá. Ó ṣàkíyèsí pé kíkó ẹ̀sìn kan sílẹ̀ fún ìṣe oníjàǹdá máa ń fa ìyapa àti fi àǹfààní fún àwọn oníjàǹdá.
Ó tún ṣàlàyé pé ìpinnu ìṣòro ààbò ní Nàìjíríà nílò ìfọkànsìn, ìmúdájọ̀, ìṣàkóso rere àti ìbáṣepọ̀ àwọn alùmọ̀. Ó ní kí àwọn olùdarí ẹ̀sìn máa kọ́ ìkórira àti ìṣe ipá kúrò ní gbogbo ẹ̀sìn.
Tambuwal fi ẹ̀sùn kún un pé, ìṣàkóso ìpinnu ìṣe oníjàǹdá yóò ṣeé ṣe títí kan ìgbà tí gbogbo ará Nàìjíríà bá darapọ̀, kí wọ́n lè yà àwọn olè lẹ́nu àti kí wọ́n ṣe atilẹyin ìgbìmọ̀ tó ń ṣe àtúnṣe ààbò àti ìdàgbàsókè àlàáfíà pípẹ́.
Àwọn àsọyé