Nigeria TV Info
Ilé-ẹjọ́ Páṣẹ Pé Minisita Àtijọ́ Ngige Yóò Máa Bá A Tẹ̀síwájú Lórí Bail Isakoso
Ilé-ẹjọ́ kan ti pàṣẹ pé Minisita Iṣẹ́ àti Iṣẹ́-ọ́fíìsì àtijọ́, Sénétọ̀ Chris Ngige, yóò tẹ̀síwájú lórí bail isakoso tí a ti fún un tẹ́lẹ̀, nígbà tí ìwádìí àti ìgbésẹ̀ òfin míì ń lọ.
Nínú ìpinnu rẹ̀, adájọ́ sọ pé Ngige ti fara mọ́ gbogbo àǹfààní àti àdéhùn tí a fi kàn bail rẹ̀, kò sì sí ẹ̀rí kankan tó fi hàn pé ó ti rú wọn. Ilé-ẹjọ́ tún ṣàlàyé pé Minisita àtijọ́ náà ti ń fọwọ́sowọpọ̀ pẹ̀lú àwọn alákóso ìwádìí, ó sì ti fi hàn pé kò ní sá kúrò níwájú òfin.
Àwọn agbẹjọ́rò rẹ̀ bẹ̀ ilé-ẹjọ́ pé kó jẹ́ kí bail náà dúró, nípa sisọ pé oníbàárà wọn ṣetan láti farahàn nígbàkúgbà tí a bá pè é. Ilé-ẹjọ́ sì dájọ́ pé kí ipo bá a rí tẹ́lẹ̀, kí ìwádìí sì máa tẹ̀síwájú láìsí ìdènà kankan.
Ọ̀ràn náà ni a dá sí ọjọ́ míì fún ìtẹ̀síwájú.
Àwọn àsọyé