Nigeria TV Info
Àwọn Aṣojú Ilẹ̀-Òṣèlú Ṣíwádìí Ìfẹ́ Àwùjọ Òkèèrè sí Àwọn Ohun-Èlò Ìtàn Edo
Àwọn aṣojú ilẹ̀-òṣèlú ti bẹ̀rẹ̀ ìwádìí lórí ìròyìn pé àwọn òkèèrè ní ìfẹ́ sí àwọn ohun-èlò ìtàn ti ìpínlẹ̀ Edo, pàápàá jùlọ àwọn ohun tó wà ní àwọn ilé ìtàn. Wọ́n fi ìbànújẹ hàn nípa ìsé tí kò tọ́ láti jí tàbí kó àwọn ohun-èlò wọ́lú orílẹ̀-èdè míì. Ìwádìí náà ń ṣe àfiyèsí láti dáàbò bo àṣà àti ìtàn Edo, pẹ̀lú ìtọ́jú Bronzes ti Benin. Àwọn alábàápín, tó fi mọ́ àwọn olùṣàkóso ilé ìtàn, àwọn amọ̀ ìtàn àti àwọn agbofinró, ti ní àpéjọ láti fi ẹ̀rí àti àṣàrò wọn hàn nípa bí a ṣe lè dáàbò bo àwọn ohun-èlò ìtàn wọ̀nyí.
Àwọn àsọyé