Nigeria TV Info
Bamidele àti Kalu ní àfihàn òmíràn nípa ìtàn ìdálẹ́kùn Akpabio
Olórí Sẹ́nẹ́tì, Opeyemi Bamidele, kọ́ ìròyìn pé àwọn kan ń gbìmọ̀ láti yọ Alákóso Sẹ́nẹ́tì, Godswill Akpabio, kúrò nípò rẹ̀, ó sì sọ pé ìròyìn bẹ́ẹ̀ kì í ṣe òtítọ́. Èyí ṣòro ìtàn ti akọ́ṣẹ̀mọṣẹ́ àtijọ́, Orji Uzor Kalu, tó sọ pé àṣeyọrí àtijọ́ láti yọ Akpabio kúrò nípò kò ṣaṣeyọrí. Bamidele tẹ̀síwájú pé ìṣọ̀kan Sẹ́nẹ́tì wà, wọ́n sì ń dojú kọ́ àwọn ọ̀ràn pàtàkì orílẹ̀-èdè. Kalu kìlọ̀ fún àwọn ọmọ ìgbìmọ̀ pé kí wọ́n fojú kọ́ ìṣàkóso àti ṣe àfiyèsí lórí ìdàgbàsókè àwọn ọmọ Nàìjíríà àti ìdíwọ̀n àdúróṣinṣin fún Ààrẹ Tinubu. Ìjọba Sẹ́nẹ́tì ti ní àwọn ìròyìn àìlétò lórí àṣàṣe Akpabio àti ìbáṣepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú Ààrẹ, tó sì ti fa ìbànújẹ́ sílù àwọn míì.
Àwọn àsọyé