Nigeria TV Info
Ijọba Apapo sọ pé: Nigeria máa bọ lágbára nínú ìṣòro àmì orílẹ̀-èdè CPC
Ijọba Apapo ti sọ pé Nigeria máa bọ lágbára látinú ìṣòro tí orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà dá lórí rẹ̀, nípa fífi orílẹ̀-èdè náà sínú àkójọ Country of Particular Concern (CPC). Minisita fún Ìbáṣepọ̀ Orílẹ̀-èdè, Yusuf Tuggar, sọ ní ọjọ́ Tuesday pé ìpinnu yìí “kì í ṣe pẹ̀lú ìdí tó dára” àti pé ó ní àfihàn ìṣèlú kìkì. Ó sọ pé Nigeria ṣì ń bójú tó ìjọba tó dá lórí àtìmọ̀lé ẹ̀tọ́ ènìyàn, òmìnira ẹ̀sìn, àti ìjọba àwùjọ.
Tuggar sọ pé ìjọba ń bá Amẹ́ríkà sọ̀rọ̀ lọ́nà ìbáṣepọ̀ láti ṣàlàyé ìpo náà, ó sì dá àwọn ará Nigeria lójú pé kò ní nípa lórí orúkọ rere orílẹ̀-èdè náà tàbí ìbáṣepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú àwọn orílẹ̀-èdè míì.
Ó tún fi kún un pé ìtúnṣe tó ń lọ lábẹ́ ìjọba Bola Tinubu jẹ́ àfihàn ìgbìmọ̀ láti mú ìṣọ̀kan orílẹ̀-èdè pọ̀ sí i àti láti dá ìṣàkóso tó mọ́ lórí òtítọ́. Tuggar rọ àwọn ará Nigeria láti ní sùúrù, kí wọ́n sì ní ìgboyà pé orílẹ̀-èdè yìí máa tẹ̀síwájú gẹ́gẹ́ bí orílẹ̀-èdè aláàfíà tó ní àjọṣepọ̀ rere láàárín ẹ̀sìn àti àṣà oríṣìíríṣìí.
Àwọn amòye nípa ìbáṣepọ̀ orílẹ̀-èdè sọ pé pẹ̀lú ìjọba tó dá lórí àtúnṣe àti ìbáṣepọ̀ tó dára, Nigeria lè lo ìṣòro CPC yìí gẹ́gẹ́ bí ànfààní láti mú orúkọ rẹ̀ dára sí i lórí pẹpẹ àgbáyé.
Àwọn àsọyé