Jonathan bá àtẹ́lé rẹ̀ wí fún fífi àwọn iṣẹ́ ìdàgbàsókè Bayelsa sílẹ̀

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
Jonathan bá àtẹ́lé rẹ̀ wí fún fífi àwọn iṣẹ́ ìdàgbàsókè Bayelsa sílẹ̀

Ààrẹ àtijọ́ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Dr. Goodluck Jonathan, ti fìbọnà sí Gómìnà Douye Diri, tó jẹ́ àtẹ́lé rẹ̀ nípò gómìnà ìpínlẹ̀ Bayelsa, fún fífi púpọ̀ nínú àwọn iṣẹ́ ìdàgbàsókè tó bẹ̀rẹ̀ nígbà ìjọba rẹ̀ sílẹ̀ láìtẹ̀sí.

Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ ní ìlú Otuoke, Jonathan sọ pé ó ní ìbànújẹ pé ọ̀pọ̀ àwọn iṣẹ́ tó yẹ kí wọ́n fi ìrètí tuntun bá àwọn ènìyàn Bayelsa ti dá dúró, tí kò sì sí ìmúlò mọ́.

Ó sọ pé, “Ìjọba kì í jẹ́ iṣẹ́ ẹni kàn ṣoṣo, ó yẹ kí gbogbo ìjọba tó bá tẹ̀lé omi kó bá a lọ. Bí gbogbo ìjọba ṣe ń bẹ̀rẹ̀ tuntun kí wọ́n má kó tán ti ìjọba tó ṣáájú wọn, àwọn aráàlú ló máa jìyà jù lọ.”

Jonathan tún ròyìn sí àwọn olóṣèlú pé kí wọ́n kọ́ láti fi ìtẹ̀sí jam’ọ́ọ̀ṣì ṣe ìdàgbàsókè, kí wọ́n ṣiṣẹ́ pọ̀ fún ìlera àti ìtẹ̀síwájú gbogbo ìpínlẹ̀.

Ní ìdáhùn, àwọn orísun nínú àgbàjọ ìjọba Diri sọ pé òtítọ́ kò wà nínú ọ̀rọ̀ Jonathan, wọ́n ní ìjọba tó wà lórí ipò ti ṣe púpọ̀ nínú àwọn iṣẹ́ tuntun tó ti mú ìdàgbàsókè bá ìpínlẹ̀.

Ìjìnlẹ̀ ọrọ̀ yìí ti fa àríyànjiyàn lárin àwọn ará Bayelsa nípa bí a ṣe lè mú ìjọba kó bá ara wọn lọ láti mu ìlérí sí òtítọ́.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.