🕊️ Ọjọ́ Àwọn Akíkanjú Biafra – Ìdákẹ́jẹ Gbogbo Gúúsù Ìlà Oòrùn
Ìjọ àwọn ọmọ Biafra (IPOB) ti sọ ọjọ́ kẹtàlá, oṣù karùn-ún, gẹ́gẹ́ bí Ọjọ́ Ìrántí àwọn akíkanjú Biafra, tí wọ́n sì pàṣẹ kí gbogbo ènìyàn sínú ilé ní gúúsù ìlà oòrùn. Wọ́n béèrè pé kí àwọn aráàlú kó sí ilé gẹ́gẹ́ bí iranti àwọn tí wọ́n fi ẹ̀mí wọn rúbọ fún ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè Biafra.
⚖️ Ẹjọ́ Nnamdi Kanu – Kọ́tù Kọ Ẹ̀rí Ìjọba
Kọ́tù Gíga ní Abuja ti kọ ẹ̀rí tí Ìjọba Àpapọ̀ fi lé e lórí Nnamdi Kanu, olórí IPOB. Èyí jẹ́ ìṣeyọrí tó ṣe pàtàkì fún ẹgbẹ́ agbẹjọ́rò rẹ̀, tí wọ́n ń bẹ̀rẹ̀ fún ìfagilé ẹjọ́ náà pátápátá.
🛡️ Àwọn Pakistani Mẹ́rin Ní Wọ́n Mú Fún Ìrànlọ́wọ́ Boko Haram
Ọmọ ogun Nàìjíríà ti mú àwọn ọmọ Pakistan mẹ́rin tí wọ́n ní wọ́n n ràn Boko Haram àti ISWAP lọ́wọ́. Àwọn onímọ̀ ní wọ́n ń pèsè ohun ìjà àti ikẹ́kọ̀ọ́ fún àwọn ọmọ ẹgbẹ́.
💸 EFCC Dojú Kọ̀ Ìṣèrò Owo Ní Ayẹyẹ
EFCC (Ẹgbẹ́ Ẹ̀tọ́ Lódì sí Ẹ̀sùn Ọ̀rọ̀ Ajé àti Ináwó) ti bẹ̀rẹ̀ ìpolongo lodi sí ìbàjẹ́ owó ("spraying") ní ayẹyẹ, nibi tí wọ́n ti ń fowó ṣèrò. EFCC sọ pé ìṣe yìí ń fa ìdẹrùn owó naira. Àwọn aráàlú ní ọ̀pọ̀ ìfojúsùn lórí ìpolongo yìí.
🏥 Ilé Ẹ̀kọ́ Ítẹ́wọ́gbà Tó Ga Jú Lati Dá Sílẹ̀ Ní Gbogbo Nàìjíríà
Ìjọba àpapọ̀ ti kéde pé wọ́n yóò dá ilé ẹ̀kọ́ àkànṣe ìtọ́jú àìsàn méjọ sílẹ̀ káàkiri orílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ìdí ni láti fìdí ẹ̀kọ́ tó gíga mulẹ̀ àti láti mu àfíkun wa sí ilé ìwòsàn.
⚽ Unity Cup 2025 – Ija Bọ́ọ̀lù Láàrin Nàìjíríà àti Gana Ní London
Lálẹ́ òní ni idije Unity Cup 2025 yóò wáyé ní Brentford Community Stadium ní London, níbi tí ẹgbẹ́ agbábọọ̀lù Nàìjíríà àti Gana yóò ti dojúkọ ara wọn. Ìdí ni láti fún ìbáṣepọ̀ àwọn ará diaspora àti láti fi yèdá àjọṣe àṣà.