Nigeria TV Info — Ìlú Benin Máa Gbé Edo Carnival 2025
Ìlú Benin, Ìpínlẹ̀ Edo — Ìlú Benin, ìlú àtijọ́ àti olú ìpínlẹ̀ Edo, máa dùn ní àkúnya láti ọjọ́ kẹrìnlá sí ọjọ́ kẹrinlélógún Oṣù Kejìlá, ọdún 2025, nígbà tí yóò gbé Edo Carnival 2025 ṣe, ayẹyẹ àṣà ọjọ́ mẹ́rin tí yóò kó orin, ijó, aṣọ, oúnjẹ, àti àṣà jọ.
Àwọn olùṣàkóso ayẹyẹ náà ti sọ pé ayẹyẹ yìí máa wáyé ní Garrick Memorial lórí Ọ̀nà Ekehuan, tí a sì ń retí pé yóò fà ẹgbẹ̀ẹgbẹ̀rún arìnrìn-àjò, àwọn olùfẹ́ àṣà, arìnrìn-àjò, àti àwọn olùgbé láti gbogbo agbègbè Nàìjíríà àti lágbàáyé.
Gẹ́gẹ́ bí àwọn olùṣàkóso ṣe sọ, Edo Carnival yóò ní ọ̀pọ̀ iṣẹ́ àṣà tó lágbára, pẹ̀lú ìtẹ̀wọ̀gbà ìjàpá àṣà, ìfarahàn ẹ̀ṣọ́ àṣà, àwọn ìpàdé orin ààyè, àti àfihàn aṣọ tí ń ṣe ayẹyẹ ìtàn Edo àti àṣà Afíríkà. A tún ti gbero ìdíje ijó àti àfihàn ìṣeré lórí ọ̀nà láti fi kún ìyàlẹ́nu àti ìdùnnú ìlú náà.
Ní ṣáájú ayẹyẹ náà, àwọn olùṣàkóso Edo Carnival sọ pé ayẹyẹ náà dá lórí ìfọwọ́sowọpọ̀ láti ṣe ìtàn Edo gbangba, láti gbé ìrìnàjò jáde, àti láti fún àwọn olùṣèṣàṣà àti oníṣòwò aṣọ ní pẹpẹ láti fi hàn ìmọ̀ wọn.
Pẹ̀lú àṣà àti ìtẹ̀sí ìgbà òde, Edo Carnival 2025 ní ìlérí láti jẹ́ ayẹyẹ àṣà tó lágbára tí yóò fi Ìlú Benin hàn gẹ́gẹ́ bí àgbègbè ìṣeré, orin, àti ìtàn nígbà ìgbà ayẹyẹ.
Àwọn àsọyé