Bí a Ṣe Lè Dáàbò Bo Ara Wa Kúrò Nípa Kolera

Ẹ̀ka: Ìlera |

Omi Mímu Tó Mọ́

  • Mu omi tí a ti jó tàbí tí a ti fọ́ mọ́ nikan.

  • Má lo omi láti kanga tàbí odò tó ti bàjẹ́.

Oúnjẹ Tó Dàbí

  • Jẹ ounjẹ tí a ti jìnnà dáadáa nikan.

  • Fọ eso àti ẹfọ́ pẹ̀lú omi mímu.

Fífọ́ Ọwọ́

  • Máa fọ ọwọ́ pẹ̀lú ọṣẹ kí o tó jẹun àti lẹ́yìn balùwẹ̀.

Ayika Tó Mọ́

  • Máa bójú tó balùwẹ̀ àti ayé tó yí ká.

  • Má fi oúnjẹ sí ibìkan tó súnmọ́ ìdọ̀tí tàbí omi ẹgbin.

Ìtọ́jú Ìlera Ní Kiákíá

  • Bí ìgbagbogbo tàbí ìgbígbóná bá ṣẹlẹ̀, lọ sí ilé ìwòsàn lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.

  • ORS lè gba ìyè.

Àbò

  • Àwọn àbò kolera (àgbo tó ń jẹun) wà fún àwọn ibi tó ní ewu jùlọ.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.