Ìròyìn ilera tuntun – NigeriaTV Info

Ẹ̀ka: Ìlera |

Ilé-iṣẹ́ Ìlera Orílẹ̀-èdè ti bẹ̀rẹ̀ ìpolówó tuntun láti dín àrùn àtọgbẹ Type 2 dínkù ní Naijiria

Ilé-iṣẹ́ Ìlera ti Orílẹ̀-èdè ti kede ìpolówó tuntun káàkiri orílẹ̀-èdè láti dín ìbílẹ̀ àtọgbẹ Type 2 dínkù ní gbogbo orílẹ̀-èdè.

Àwọn ètò pataki:

Àyẹ̀wò suga ẹ̀jẹ̀ láì san owó ní gbogbo ìlú ńlá

Ẹ̀kọ́ gbogbo ènìyàn nípa amúlò onjẹ àtà ìgbésí ayé to péye

Ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ilé-iṣẹ́ ilera àdúgbò fún iṣẹ́ àwùjọ

📌 A nireti pé ìpinnu yìí yóò kàn tó ju eniyan 5 million lọ ṣáájú ipari ọdún 2025.

Minisita Ilera, Dr. Ifeanyi sọ pé:
"A jẹ́wọ́ pé a ní ètò láti yí ìtàn ilera Naijiria padà pẹ̀lú ìmúlò abẹrẹwò àti ìtẹ́lọ́run."

Tẹ̀síwájú pẹ̀lú NigeriaTV Info Health fún àwọn ìmúlò tuntun, ìmóríyá ilera àti ètò ìmọ̀lára.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.