Nigeria TV Info
Ikú Ọmọ Chimamanda: Ilé Ìwòsàn Ṣe Àtìlẹ́yìn Fún Àwọn Dókítà Wọ́n
Alákóso ilé ìwòsàn kan ti sọ pé wọ́n dúró ṣinṣin lẹ́yìn àwọn dókítà wọn lẹ́yìn ìròyìn ikú ọmọ onkọ̀wé olókìkí ọmọ Naijiria, Chimamanda Ngozi Adichie. Ilé ìwòsàn náà ṣàlàyé pé àwọn dókítà ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìlànà ìtọju aláìsàn ṣe yẹ nígbà tí wọ́n ń tọju ọmọ náà.
Nínú àtẹjáde kan tí ilé ìwòsàn náà tú jáde, wọ́n fi ìbànújẹ jinlẹ̀ hàn sí ẹbí Chimamanda lórí ìpadanu tó ṣẹlẹ̀. Wọ́n sọ pé gbogbo àwọn oṣiṣẹ́ ìlera, pẹ̀lú àwọn dókítà àti nọọsi, ṣe gbogbo ohun tó yẹ kí wọ́n ṣe láti gbìmọ̀ láti gba ìyè ọmọ náà là.
Ilé ìwòsàn náà tún tẹ̀síwájú pé àwọn dókítà wọn jẹ́ akosemose tí a kọ́ dáadáa tí wọ́n sì ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú ìtẹlọ́run àti ìlànà iṣẹ́ ìlera tó péye. Wọ́n bẹ̀bẹ̀ fún gbogbo ènìyàn pé kí wọ́n má ṣe tan ìròyìn tàbí ẹ̀sùn tí kò tíì dá lórí ẹ̀rí kálẹ̀, nígbà tí ìwádìí lórí ohun tó ṣẹlẹ̀ ṣi ń lọ.
Ní báyìí, ọ̀pọ̀ àwọn ará Naijiria àti àwọn ọmọ ẹgbẹ́ àgbáyé ti ìwé-kíkọ̀ ń fi ìtùnú ránṣẹ́ sí Chimamanda àti ẹbí rẹ̀. Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí tún ti mú kí ìjíròrò tuntun bẹ̀rẹ̀ nípa ìdájọ́ iṣẹ́ ìlera àti ìtọju aláìsàn ní Naijiria.
Àwọn àsọyé