Ikpeba Rọ́ Super Eagles Láti Lo Ànfààní Playoffs Láti Ṣe É Tó Sí Idije World Cup 2026

Ẹ̀ka: Ẹ̀rè ìdárayá |

Nigeria TV Info 
Ikpeba Rọ́ Super Eagles Láti Lo Ànfààní Playoffs Láti Ṣe É Tó Sí Idije World Cup 2026

Tóòṣọ́ bọọlu ilẹ̀ Nàìjíríà, Victor Ikpeba, ti rọ́ àwọn Super Eagles pé kí wọ́n lo ànfààní ìdíje playoffs láti rí i dájú pé wọ́n kópa ní idije àgbáyé FIFA World Cup ọdún 2026.

Níbi ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò kan ní Èkó, Ikpeba sọ pé kò yẹ kí Nàìjíríà tún ṣòfo ànfààní ìdíje àgbáyé bí ti Qatar 2022. Ó ní pé ìgboyà, ìmúlò ẹgbẹ́, àti ìtóju ọgbọn jẹ́ ohun pataki tí ẹgbẹ́ yẹ kí wọ́n dojukọ.

“Àwọn playoffs yìí ni ànfààní àtàwọn Super Eagles láti tún fi orúkọ Nàìjíríà hàn lórí àgbáyé. Bí wọ́n bá ní ìfọkànsìn, ìdájọ́ àti ìjọpọ̀, a lè ṣàṣeyọrí. Àmọ́ a nílò àtìlẹ́yìn tó lágbára láti ọdọ́ àjọ NFF àti gbogbo àwọn olólùfẹ́ bọọlu,” ni Ikpeba sọ.

Ó tún rọ́ àjọ bọọlu ilẹ̀ Nàìjíríà (NFF) pé kí wọ́n bẹ̀rẹ̀ ìmúríyàn ní kíákíá, kí wọ́n sì dáàbò bo ẹgbẹ́ olùkọ́ni pẹ̀lú àfiyèsí tó péye.

Àwọn Super Eagles máa dojú kọ́ àwọn orílẹ̀-èdè tí ó lágbára ní playoffs, ṣùgbọ́n àwọn ará Nàìjíríà ń fi ìrètí hàn pé ẹgbẹ́ náà máa ṣe àṣeyọrí àti tún gba orílẹ̀-èdè wọ́lé sí àgbáyé.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.