Ajẹ́yọ̀ Ajé Orílẹ̀-èdè Ta Wàjé Dé $41bn, Ó Ràn Naira Lọ́́wọ́ Sí N1,545/$

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |
Nigeria TV Info — Ìròyìn Ìṣòwò

Ìpamọ́ Owo Orílẹ̀-èdè Ta Gòkè Dé $41bn, Tó Ràn Naira Lọ́́wọ́ Sí N1,545/$

LAGOS — Ìwé-ẹ̀rí láti Ọ̀fíìsì Banki Àgàbàrà Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (CBN) fi hàn pé ìpamọ́ owó orílẹ̀-èdè ti gòkè lọ sí $41.046 bilionu láti $37.21 bilionu ní ọjọ́ kẹtàlá oṣù kẹfà. Èyí túmọ̀ sí àkúnya $3.836 bilionu, tàbí 10.3%, ní oṣù méjì péré.

Ní ìbámu pẹ̀lú ìtẹ̀síwájú yìí, Naira ti pọ̀ sí agbára fún ọjọ́ kẹrin lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, tí ń ta ní N1,545 fún dọ́là kan ní ọjà àfọ̀rọ̀ṣà, láti N1,550 fún dọ́là kan ní ọjọ́rú.

Ní Ọjà Paṣípàrọ̀ Owo Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (NFEM), Naira náà ti ni ìtẹ̀síwájú, tí ó gòkè sí N1,535.1 fún dọ́là kan láti N1,537.99 ní ọjọ́rú, tí ó túmọ̀ sí àkúnya N2.89.

Nítorí àwọn ìyípadà wọ̀nyí, ìyà tó wà láàárín ọjà àfọ̀rọ̀ṣà àti iye NFEM ti dín kù sí N9.9 fún dọ́là kan, láti N17.01 ní ìbẹ̀rẹ̀ ọ̀sẹ̀.

Àwọn amòfin ìṣòwò sọ pé àkúnya ìpamọ́ owó orílẹ̀-èdè jẹ́ àmì rere fún ìṣòwò àti pé ó lè ràn Naira lọ́wọ́ láti wà lórí àtọkànwá ní oṣù tó ń bọ.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.