Ilé-iṣẹ́ Ìmú Òróró Dangote Ṣèlérí Ipèsè Ìdúróṣinṣin, Nígbàtí Ìṣejádè Rẹ̀ Bá Ibejì Ìbéèrè Orílẹ̀-Èdè

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |

Nigeria TV Info 
Ilé-iṣẹ́ Ìmú Òróró Dangote Ṣèlérí Ipèsè Ìdúróṣinṣin, Nígbàtí Ìṣejádè Rẹ̀ Bá Ibejì Ìbéèrè Orílẹ̀-Èdè

Ilé-iṣẹ́ Ìmú Òróró Dangote ti kede pé ìṣejádè òróró rẹ̀ ti kọjá ìbéèrè inú orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, tí ó sì dá àwọn aráàlú lójú pé ipèsè òróró yóò dúró ṣinṣin lórílẹ̀-èdè.

Gẹ́gẹ́ bí alákóso ìbánisọ̀rọ̀ ilé-iṣẹ́ náà ṣe sọ nípò àpéjọ àwùjọ ní Èkó, ilé-iṣẹ́ náà ti bẹ̀rẹ̀ sí í mú òróró, díésélì àti òróró ọkọ òfurufú jáde pátápátá lẹ́yìn ọ̀pọ̀ oṣù ìdánwò àti àtúnṣe.

Ó sọ pé ìdàgbàsókè yìí yóò dín ìgbọ̀kànlé orílẹ̀-èdè lórí òróró tó ń wọlé kù, yóò sì mú kí owó Nàírà lágbára àti kí owó epo dúró nípò kan tó dájú.

Àwọn amòfin-ètò-òṣèlú àti amòye ilé-iṣẹ́ òróró ti bu ọ̀lá fún ìlérí yìí, wí pé ó jẹ́ àkókò tuntun fún agbára orílẹ̀-èdè Nàìjíríà láti di olómìnira nípa epo àti láti rí owó wọlé látàrí ìtajà sí àwọn orílẹ̀-èdè to yí wa ká.

Ìjọba àpapọ̀ náà tún fi ayọ̀ gbà àkúnya yìí, tí wọ́n sì sọ pé ó lè ran lọ́wọ́ láti dín owó oúnjẹ àti ìròyìn oríṣìíríṣìí kù, pẹ̀lú fífi ọ̀pọ̀ iṣẹ́ ṣẹ̀dá fún àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.