Báwo ni àwọn tó ń ṣiṣẹ́ látọ́jú-ibòjí àti àwọn olùnífààkànsí yóò san owó-ori lábẹ́ òfin tuntun — Oyedele

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |

Nigeria TV Info 

Báwo ni àwọn tó ń ṣiṣẹ́ látọ́jú-ibòjí àti àwọn olùnífààkànsí yóò san owó-ori lábẹ́ òfin tuntun — Oyedele

Èkó, Oṣù Kẹwàá 1, 2025 — Ìjọba Àpapọ̀ ti kede pé àwọn aráàlú tó ń ṣiṣẹ́ látọ́jú-ibòjí (remote workers) àti àwọn olùnífààkànsí (influencers) yóò bẹ̀rẹ̀ sí ní san owó-ori láti ọjọ́ kọ́kànlá Oṣù Kiní, ọdún 2026, gẹ́gẹ́ bí òfin tuntun tó ṣẹṣẹ dá lórí.

Alága Ẹ̀ka Ìtúnṣe Ètò-ori ti Ààrẹ, Taiwo Oyedele, sọ̀rọ̀ ní Èkó pé ẹni tí ń ṣiṣẹ́ fún ilé-iṣẹ́ òkèèrè láti inú ilé rẹ̀ gbọ́dọ̀ jẹ́wọ́ owó tí ó ń rí, nítorí bí ó bá jẹ́ pé ilé-iṣẹ́ náà wà ní Nàìjíríà, a ti máa yọ owó-ori lọ́wọ́ rẹ̀ ní tìkára.

Ó tún ṣàlàyé pé àwọn olùnífààkànsí àti olùdá akoonu lórí ayélujára yóò san owó-ori lórí gbogbo owó tí wọ́n bá rí, bóyá láti Nàìjíríà tàbí láti òkèèrè.

Gẹ́gẹ́ bí òfin náà, ẹni tí ó bá wà ní Nàìjíríà fún ọjọ́ 183 tàbí ju bẹ́ẹ̀ lọ lódún kan, a ó ka á sí olùsan owó-ori ní orílẹ̀-èdè náà, èyí túmọ̀ sí pé gbogbo owó tó bá rí ní gbogbo agbègbè ayé yóò jẹ́ kó san owó-ori.

Fún àwọn ará Nàìjíríà tó ń gbé ní òkèèrè, a ti pèsè kírẹ́dítì owó-ori láti dena kí wọ́n má bà a lọ́wọ́ ní ìsan owó-ori lẹ́ẹ̀mejì.

Ó tún fi kún un pé ìtúnṣe náà máa mú kí ẹ̀ka ìjọba kọọkan mọ́ ipa wọn dáadáa, kí wọ́n sì dínà jùlọ nínú owó-ori tó ń kó lórí àwọn kékeré àti ààrín gbùngbùn oníṣòwò.

Oyedele parí pé ìdí gbogbo ìtúnṣe yìí ni láti fa kíkún sí ìpamọ́ owó-ori, kí gbogbo ènìyàn sì mọ́ọ̀kan nípa ìtẹ́lọ́run àti ìdájọ́dá.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.