Ẹgbẹ́ Alákóso Ìgbìmọ̀ Àgbà Fọwọ́sí Isúná N140bn fún Ilé-iṣẹ́ Ìdàgbàsókè Àríwá Ìlà-Oòrùn fún Ọdún 2025

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |
Nigeria TV Info — Ẹgbẹ́ Alákóso Ìgbìmọ̀ Àgbà Fọwọ́sí Isúná N140bn fún NCDC Ní 2025, Wọ́n Sọ Pé Kí A Lo Ó Pẹ̀lú Ìmọ̀tótó àti Ìfarabalẹ̀

Abuja, Nigeria — Ẹgbẹ́ Ìgbìmọ̀ Àgbà tó ń ṣàbójútó Ilé-iṣẹ́ Ìdàgbàsókè Àríwá Ìlà-Oòrùn (NCDC) ti fọwọ́sí ìpinnu isúná ọdún 2025 tí iye rẹ̀ jẹ́ Naira Bílíọ́nù 140, pẹ̀lú ìkìlọ̀ pé kí a fi ìmọ̀tótó àti ìdájọ́ tó pé lo owó náà lẹ́yìn tí Ìgbìmọ̀ Àgbà bá fọwọ́ sí i ní kíkún.

Ìfọwọ́sílẹ̀ yìí ni Alákóso Ẹgbẹ́ náà, Sínítọ̀ Titus Zam, kede ní ọjọ́ Tuesday lẹ́yìn tí Alákóso Àgbà Ilé-iṣẹ́ NCDC, Mista Tsenyil Yiltsen, ṣàlàyé àti dáàbò bo isúná náà níwájú àwọn aṣòfin.

Gẹ́gẹ́ bí Sínítọ̀ Zam ṣe sọ, ẹgbẹ́ náà fọwọ́sí ìpinnu yìí lẹ́yìn “àyẹ̀wò pẹkipẹki ti gbogbo àtẹ̀jáde inú isúná àti ìtúmọ̀ pẹ̀lú àlàyé tó dáa tí MD àti ẹgbẹ́ rẹ̀ ṣe.”

Nígbà tó ń ṣàfihàn àwọn àlàyé, Mista Yiltsen sọ pé ìjọba apapọ ti yà Naira Bílíọ́nù 140 sílẹ̀ fún NCDC fún ọdún ìsúná 2025.

Nínú iye yìí, Naira Bílíọ́nù 100 ni a yàn fún àwọn àgbékalẹ̀ iṣẹ́ olórí ní gbogbo àwọn ìpínlẹ̀ mẹ́fà tó wà ní Àríwá Ìlà-Oòrùn àti pẹ̀lú FCT, nígbà tí Naira Bílíọ́nù 40 yòókù yóò lọ sí owó àtìlẹ́yìn ìgbà dé ìgbà, àwọn owó ìṣàkóso àti owó oṣù àwọn oṣiṣẹ́.

Yiltsen tún ṣàlàyé pé ìpín owó iṣẹ́ olórí náà kì í ṣe fún iṣẹ́ kan ṣoṣo, ṣùgbọ́n a óò pín án káàkiri ọ̀pọ̀ ọ̀rọ̀, pẹ̀lú ètò ìfarahàn nípa ààbò, iṣẹ́-ogbin, ìwákùwákùwò, ìdènà ìbàjẹ́ ayika, ẹ̀kọ́, ìlera àti ikọ́lé opopona, àti omi-in.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.