Nigeria TV Info
Àwọn Agbẹnusọ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ 36 Fọwọ́sí Ìdásílẹ̀ Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Bí Àtúnyẹ̀wò Òfin Ṣe Dé Ìpele Ikẹyìn
Àwọn Agbẹnusọ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin gbogbo ìpínlẹ̀ mẹ́rìndínlọ́gbọ̀n (36) ní Nàìjíríà ti fi ìtìlẹ́yìn wọn hàn fún ìdásílẹ̀ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀, ní wí pé èyí yóò mú kí ìṣàkóso ààbò túbọ̀ lágbára, kí ìjà lòdì sí ọdaran rọrùn, àti kí ìdáhùn sí ìṣòro ààbò yara.
Wọ́n sọ pé àtúnyẹ̀wò Òfin Orílẹ̀-Èdè ti wọ ìpele ìkẹyìn, níbi tí àwọn ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ yóò ti dibò lórí àwọn àtúnṣe tí a gbé kalẹ̀. Wọ́n tún tẹnumọ̀ pé ó ṣe pàtàkì kí a fi àwọn ìlànà tó lágbára sílẹ̀ láti dènà lílo ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ fún ète òṣèlú tàbí fífi agbára ṣèṣì lò.
Tí àtúnṣe náà bá gba ìfọwọ́sí tó yẹ, ó lè jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ìgbésẹ̀ tó ṣe pàtàkì jùlọ nínú ìtúnṣe eto ààbò ní Nàìjíríà.
Àwọn àsọyé