Amẹrika Kọlu South Africa Nítorí Ipa Iran Nínú Àdánwò Ọgagun Omi

Ẹ̀ka: Alaye iṣẹ |
NIGERIA TV INFO — ÌRÒYÌN ÀGBÁYÉ
Amẹ́ríkà Kànnìyàn South Africa Nítorí Ipa Iran Nínú Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ Ọgagun Òkun
Washington — Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà ti ṣàfihàn ìbànújẹ́ púpọ̀ lórí àwọn ìròyìn pé Minisita Aabo South Africa àti South African National Defence Force (SANDF) kọ àṣẹ ìjọba kan nípa ìkópa Iran nínú ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ọgagun òkun tí ń lọ lọwọlọwọ.
Nínú àlàyé kan tí a tẹ̀ jáde lórí àkọọlẹ̀ X (Twitter tẹ́lẹ̀), @USEmbassySA, Amẹ́ríkà ṣàpèjúwe Iran gẹ́gẹ́ bí “olùdàrú ààbò àti olùgbékalẹ̀ ìpaniláyà,” ó sì kilọ̀ pé ìkópa Tehran nínú ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ologun apapọ̀ ń ba ààbò òkun àti ìdúróṣinṣin agbègbè jẹ́.
Àlàyé náà tún ṣofintoto South Africa fún gbigba àwọn agbofinro Iran, tí ó fi ẹ̀sùn kàn Iran pé ó ń tẹ̀síwájú nínú “ìyọnu, ìdẹ́wọ̀n, àti ìyà jẹ́ ara ilu Iran tí ń kópa nínú ìṣèlú aláfọ̀mọ́,” àwọn iye tí Amẹ́ríkà sọ pé àwọn ará South Africa fúnra wọn jagun gidigidi láti rí gba ní àkókò ìjàkálẹ̀ apartheid.
Amẹ́ríkà tún béèrè ìdúróṣinṣin ìwà South Africa lórí ọ̀ràn adájọ́ ododo àgbáyé, tí ó pari pé: “South Africa kò lè kọ́ ayé nípa ‘ododo’ nígbà tí ó ń sunmọ Iran.”
Ìdàgbàsókè yìí ń fi kún ìtẹ̀síwájú ìfarapa ìbáṣepọ̀ diplómatíkì láàárín Washington àti Pretoria, pàápàá jùlọ lórí ìlànà òkèèrè South Africa àti ìbáṣepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú àwọn orílẹ̀-èdè tí Amẹ́ríkà ka sí ìrokeke ààbò.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.