Nigeria TV Info – JAMB Ti Fọwọ́ Si Iforúkọsílẹ̀ Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ 85 Tí Kò Tí Í Dé Ọdún 16 Lẹ́yìn Ìwádìí Pátápátá
Abuja, Nàìjíríà — Iléeṣẹ́ ìṣètòwọlé sí ilé-ẹ̀kọ́ gíga (JAMB) ti fọwọ́sí iforúkọsílẹ̀ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ 85 tí yóò jẹ́ pé ìwọ̀n ọdún wọn kì yóò pé 16 ní Oṣù Kẹsán, ọdún 2025, lẹ́yìn ìmúṣẹ ìwádìí pàtó kan tí JAMB ṣàpèjúwe gẹ́gẹ́ bí ètò tó muna àti tó péye.
Nínú ìkéde kan tí Alábòójútó Ìbánisọ̀rọ̀ JAMB, Dr. Fabian Benjamin, ṣe, ó sọ pé a ṣe àyẹ̀wò pátápátá sí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ wọ̀nyí, tí a sì fi ìdánimọ̀ hàn pé wọ́n ni ìtọ́nisọ́nà ẹ̀kọ́ àti àwọn ìlànà tó jẹ́ dandan fún ìforúkọsílẹ̀ sí ilé-ẹ̀kọ́ gíga àti ilé-ẹ̀kọ́ kọ̀lẹ́jì, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n kọ́ tí wọ́n dé ìwọn ọdún tó yẹ kí wọ́n dé.
JAMB sọ pé a ti kókọ́ ránṣẹ́ sí gbogbo àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tó ṣàṣeyọrí, kí wọ́n lè tẹ̀síwájú pẹ̀lú àwọn ìlànà ìforúkọsílẹ̀ míì àti kí wọ́n gba ìwé ìforúkọsílẹ̀ wọn ní ìpinnu.
Iléeṣẹ́ náà tún tẹnumọ̀ pé ìlànà ìforúkọsílẹ̀ pàtó yìí jẹ́ oní ìtẹ̀síwọ́gba péré ní ìbámu pẹ̀lú ìlànà tó wà ní agbára àgbáyé, tí a sì ń wo ìforúkọsílẹ̀ àwọn ọmọ kékeré tí ó ní ẹ̀bun gẹ́gẹ́ bí ìmúlò àtọkànwá, kì í ṣe ohun àìléra.
Àwọn àsọyé