Tinubu ya hana yunƙurin lalata masana’antun Dangote, ɗan kasuwa ya gode wa shugaban ƙasa

Rukuni: Tattalin arziki |

Nigeria TV Info 

Tinubu ya hana yunƙurin lalata masana’antun Dangote, ɗan kasuwa ya gode wa shugaban ƙasa

Fitaccen ɗan kasuwan Najeriya, Aliko Dangote, ya bayyana godiyarsa ga Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu saboda sa hannunsa cikin gaggawa wajen hana wani yunƙurin lalata harkokin kamfaninsa. Dangote ya bayyana hakan a yayin wani taro da aka gudanar a hedikwatar kamfanin Dangote da ke Legas, inda ya ce wannan yunƙuri da aka kitsa zai iya jawo cikas ga manyan ayyukansa kamar masana’antar mai da ta siminti.

Dangote ya yabawa jagorancin Tinubu, yana mai cewa “shugaban ƙasa ne mai kishin ƙasa wanda yake kare muhimman masana’antun Najeriya.” Ya kuma jaddada aniyarsa ta ci gaba da tallafawa shirye-shiryen farfaɗo da tattalin arzikin ƙasa da ƙirƙirar ayyukan yi.

Fadar shugaban ƙasa ta tabbatar da wannan mataki, tana mai cewa gwamnatin Tinubu tana da niyyar kare duk wasu muhimman kadarorin ƙasa da tabbatar da yanayin kasuwanci mai kyau ga masu zuba jari.


Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.