Tashin rikici tsakanin Najeriya da Afirka ta Kudu kan hare-haren nuna wariyar baki

Rukuni: Labarai |

Nigeria TV Info 

Tashin rikici tsakanin Najeriya da Afirka ta Kudu kan hare-haren nuna wariyar baki

Ana samun ƙarin tashin hankali tsakanin Najeriya da Afirka ta Kudu sakamakon sabbin hare-haren nuna wariyar baki (xenophobia) da ke ci gaba da shafar ‘yan Najeriya da sauran baƙi a ƙasar. Wannan lamari ya jawo korafe-korafe na diflomasiyya, da kuma matakan dawo da ‘yan ƙasa gida.

Rahotanni sun nuna cewa sama da ‘yan Najeriya 1,000 sun yi rajistar komawa gida saboda tsoron tsaro bayan hare-haren da suka ƙaru a birane kamar Johannesburg da Durban.

Gwamnatin Najeriya ta yi Allah-wadai da lamarin tare da tuntuɓar hukumomin Afirka ta Kudu domin ɗaukar mataki, yayin da shugaban Afirka ta Kudu ya yi alkawarin murkushe masu tayar da hankali.

Masana suna cewa matsalolin rashin aikin yi, talauci, da siyasar ƙiyayya ga baƙi na ƙara rura wutar rikicin. Wannan ya haifar da fargaba a tsakanin ‘yan Afirka da ke zaune a ƙasar.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.