Trump ya gargadi Birtaniya kan alakarta da China, yayin da Starmer ya yaba da sabon farfaɗowar tattalin arziki a Beijing.

Rukuni: Labarai |
📺 NIGERIA TV INFO — LABARAN DUNIYA
Jumma’a, 30 Janairu 2026
Trump Ya Gargadi Birtaniya Kan Dangantaka Da China Yayin Da Starmer Ke Yabon Sabon Fara Tattalin Arziki a Beijing
Tsohon Shugaban Amurka, Donald Trump, ya yi gargadi cewa zai kasance “mai matuƙar haɗari” idan Birtaniya ta ƙara zurfafa hulɗar kasuwanci da tattalin arziki da China, yayin da Firayim Ministan Birtaniya Sir Keir Starmer ya yaba da ci gaban da aka samu wajen sabunta dangantaka da Beijing a wata muhimmiyar ziyarar diflomasiyya.
Yayin da rikice-rikicen duniya ke ƙaruwa kan kasuwanci da tsaro, Trump ya ja kunnen ƙawayen ƙasashen yamma game da faɗaɗa haɗin gwiwar tattalin arziki da China, yana mai cewa hakan na iya haifar da manyan haɗurra a nan gaba.
A nata ɓangaren, Firayim Minista Starmer, wanda ke Beijing domin tattaunawa ta manyan matakai, ya bayyana ganawarsa da Shugaban China Xi Jinping a matsayin mai amfani kuma mai muhimmanci ga makomar tattalin arzikin Birtaniya. Ya ce hulɗa da China na iya samar da damammaki a fannin kasuwanci, zuba jari, da samar da ayyukan yi a Birtaniya.
Starmer ya jaddada cewa haɗin gwiwar tattalin arziki da China ba yana nufin Birtaniya ta juya baya ga tsohuwar kawancenta da Amurka ba. A cewarsa, Birtaniya na iya ci gaba da kyakkyawar alaƙa da manyan ƙasashen biyu tare da kare muradunta na ƙasa.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.