2027: ‘Yan adawa sun rabu kan shirin jinkirta zaɓen majalisar dokoki

Rukuni: Labarai |

Nigeria TV Info 
2027: ‘Yan adawa sun rabu kan shirin jinkirta zaɓen majalisar dokoki

Rikici ya kunno kai a tsakanin jam’iyyun adawa a Najeriya kan rahoton shirin gwamnati na sauya lokacin gudanar da zaɓen majalisar dokoki a shekara ta 2027. Wasu daga cikin shugabannin adawa na ganin dacewar haɗa zaɓen majalisar da na shugaban ƙasa don “sauƙaƙe tsari da rage kuɗi,” yayin da wasu ke zargin gwamnati da ƙulla makirci don samun rinjaye a siyasa.

Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta (INEC) ta tabbatar da cewa tana nazarin shawarwarin da za su iya sa zaɓen majalisar da na shugaban ƙasa su kasance a lokaci ɗaya ko kuma a kusa. Sai dai ‘yan adawa daga jam’iyyun PDP, Labour Party, da NNPP sun ce wannan tsari zai iya rage sahihancin zaɓe, hana jama’a fita kada kuri’a, kuma ya ba wa jam’iyyar mai mulki fa’ida saboda ƙarfin kuɗi da tasiri.

Wani ɗan majalisar PDP ya ce, “Wannan dabara ce ta neman tara ikon siyasa a hannun jam’iyya guda.” Duk da haka, wasu ‘yan adawa sun nuna goyon baya, suna cewa zaɓen lokaci ɗaya zai rage kuɗin gudanarwa da kuma kawo sauƙi ga INEC.

Masana harkokin siyasa sun gargadi cewa wannan rabuwar kai na iya raunana adawa a shirinta na fuskantar jam’iyyar mai mulki a babban zaɓen 2027, wanda zai iya haifar da rinjaye a majalisar dokoki.



Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.